วันศุกร์ที่ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 เวลา 09.00 น. นางสาวรัชดา ทองสุข ผอ.สพป.อ่างทอง มอบหมายให้ นางสอาด บุญเอิบ รอง ผอ.สพป.อ่างทอง นำคณะผู้บริหารสถานศึกษาและตัวแทนสถานศึกษาในสังกัด สพป.อ่างทอง เข้าร่วมการปฐมนิเทศโครงการโรงเรียนรักษาศีล 5 ตามหลักวิถีพุทธ จังหวัดอ่างทอง ประจำปีการศึกษา 2567 อันเป็นส่วนหนึ่งของการยกระดับการขับเคลื่อน โครงการสร้างความปรองดองสมานฉันท์ โดยใช้หลักธรรมทางพระพุทธศาสนา หมู่บ้านรักษาศีล 5 ตามมติมหาเถรสมาคม ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จย่า 90
![](https://atg.go.th/web/wp-content/uploads/2024/05/441675971_990151246446453_106530961735828928_n.jpg)
![](https://atg.go.th/web/wp-content/uploads/2024/05/442386847_990151136446464_4850244373457171836_n-1024x768.jpg)
![](https://atg.go.th/web/wp-content/uploads/2024/05/441404616_990151316446446_8365516991251880514_n-1024x768.jpg)
![](https://atg.go.th/web/wp-content/uploads/2024/05/441516899_990151216446456_2924992547591664993_n-724x1024.jpg)