วันอังคารที่ 28 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. น.ส.รัชดา ทองสุข ผอ.สพป.อ่างทอง เป็นประธาน เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาระบบข้อมูลสารสนเทศ เพื่อการบริหารและจัดการศึกษา ปีงบประมาณ พ.ศ.2567 (ระบบ DMC , ระบบ G-Code , ระบบ Obec Asset) โดยได้รับเกียรติวิทยากรจาก นางสมคิด ชีระภากร ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกล เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ให้ความรู้ ความเข้าใจในการจัดทำข้อมูลสารสนเทศทางการศึกษา โดยมีครูและบุคลากรทางการศึกษาผู้รับผิดชอบโรงเรียนในสังกัด จำนวน 145 คน ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จย่า 90
![](https://atg.go.th/web/wp-content/uploads/2024/05/441544263_998626332265611_2813701404059594911_n-1-1024x683.jpg)
![](https://atg.go.th/web/wp-content/uploads/2024/05/441545853_998626118932299_5991356888859515493_n-1024x683.jpg)
![](https://atg.go.th/web/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_อบรมเชิงปฏิบัติการจัดทำข้อมูลสารสนเท_๒๔๐๕๒๘_11-1024x768.jpg)
![](https://atg.go.th/web/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_อบรมเชิงปฏิบัติการจัดทำข้อมูลสารสนเท_๒๔๐๕๒๘_5-1024x768.jpg)
![](https://atg.go.th/web/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_อบรมเชิงปฏิบัติการจัดทำข้อมูลสารสนเท_๒๔๐๕๒๘_6-1024x768.jpg)